เมื่อวันที่ 12 มกราคม 2559 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปรีชา อ่องอารี คณบดีวิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรม เป็นประธานเปิด โครงการบำบัดน้ำเสียเพื่อนำน้ำกลับมาใช้ใหม่ (มหาวิทยาลัยสีเขียว) (CIT GREEN DAY) ณ บริเวณลานหน้าอาคาร 42 ภาควิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมโยธาและ สิ่งแวดล้อม เพื่อเป็นการบำบัดน้ำเสียชุมชนบริเวณคลองบางเขนใหม่ให้สามารถนำน้ำกลับมาใช้ใหม่ได้ตามนโยบายมหาวิทยาลัยสีเขียว ทั้งนี้กิจกรรมดังกล่าว มีคณะผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนักศึกษา ร่วมกิจกรรมปลูกต้นไม้ จำนวน 150 ต้น โดยใช้ประโยชน์จากน้ำที่ได้รับการบำบัดใช้ในการรดน้ำต้นไม้
![CIT_2841](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2841.jpg)
![CIT_2831](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2831.jpg)
![CIT_2817](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2817.jpg)
![CIT_2874](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2874.jpg)
![CIT_2864](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2864.jpg)
![CIT_2859](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2859.jpg)
![CIT_2856](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/CIT_2856.jpg)