ขอแสดงความยินดีกับนักศึกษาที่เข้าร่วมแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. PLC Competition ครั้งที่ 14
เมื่อวันที่ 1 – 2 มิถุนายน 2562 ทางสมาคมส่งเสริมเทคโนโลยี (ไทย-ญี่ปุ่น) ได้กำหนดจัดงานการแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. ชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ในการนี้สาขาวิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมแมคคาทรอนิกส์ ได้ส่งนักศึกษาเข้าร่วมการแข่งขัน หุ่นยนต์ ส.ส.ท. PLC Competition ครั้งที่ 14 เกมส์การแข่งขัน “Robo Harvester” ในชื่อทีม “Witch doctor” ซึ่งนักศึกษาที่เข้าร่วมการแข่งขันได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ในการแข่งขันในครั้งนี้ด้วย
![146ba7cb-91f9-415f-9132-69e8faffc180](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/146ba7cb-91f9-415f-9132-69e8faffc180-2.jpg)
![f5c99c31-7e43-4267-b86f-9cdd05b1f080](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/f5c99c31-7e43-4267-b86f-9cdd05b1f080-2.jpg)
![e7608858-b8e7-455e-a63a-78c5e8cbc72f-1](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/04/e7608858-b8e7-455e-a63a-78c5e8cbc72f-1.jpg)
![e9211528-3e70-4f5f-9913-6718e735c587](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/e9211528-3e70-4f5f-9913-6718e735c587-2.jpg)