การบรรยายพิเศษ หัวข้อเรื่อง “หลักสูตรระบบการขนส่งวัสดุและการบริหารจัดการคลังสินค้าด้วยหุ่นยนต์อัตโนมัติสำหรับงานอุตสาหกรรม”
เมื่อวันที่ 30 เมษายน 2567 ผศ.เรวัฒน์ บุญจันทร์ อาจารย์ประจำภาควิชาเทคโนโลยีวิศวกรรมเครื่องกล ให้เกียรติเป็นวิทยากร บรรยายพิเศษในหัวข้อเรื่อง “หลักสูตรระบบการขนส่งวัสดุและการบริหารจัดการคลังสินค้าด้วยหุ่นยนต์อัตโนมัติสำหรับงานอุตสาหกรรม” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ระบบการขนส่งวัสดุและสินค้าภายในอุตสาหกรรมและการออกแบบพัฒนาหุ่นยนต์อัตโนมัติสำหรับระบบการขนส่งวัสดุ ให้กับอาจารย์ นักศึกษา และบุคคลที่สนใจเข้าร่วมรับฟังการบรรยายในครั้งนี้ จัดงานโดยงานฝ่ายส่งเสริมงานวิจัยและนวัตกรรม พัฒนาการเรียนรู้ตลอดชีวิต และศูนย์ฝึกงานผลิตอุตสาหกรรม ณ ห้องปาล์มแก้ว ชั้น 1 อาคาร 63
![IMG_9587](https://cit.kmutnb.ac.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_9587-scaled.jpg)
ยวิษฐา/ข่าว,ภาพ